08 3949 1039 - 0969 541 541
Thống kê truy cập
Thống kê truy cập

ONLINE: 14

Số lượt truy cập: 430971
Đối tác tiêu biểu
Quảng cáo

Hỏi đáp

Câu hỏi thường gặp

Câu hỏi:
Có được khấu trừ thuế GTGT

Công ty em có 1 Hợp đồng trị giá 100 triệu (bao gồm thuế GTGT), theo hợp đồng công ty em ứng trước cho công ty A 30 triệu bằng tiền mặt. Sau khi công ty A thực hiện xong cung cấp hàng và xuất hóa đơn trị giá 100 triệu. Công ty em thanh toán qua ngân hàng 70triệu còn lại. A/c cho em hỏi khỏan tiền 30 triệu thanh toán tiền mặt có được khấu trừ ko ạ?


Trả lời:

Chào bạn!

Theo quy định của luật thuế GTGT (Điều 14 Thông tư 219) thì trường hợp của bạn phải thanh toán qua ngân hàng thì mới được khấu trừ thuế GTGT đầu vào. Riêng khoản 30tr sẽ không được khấu trừ do thanh toán bằng tiền mặt.

Trân trọng


Gửi câu hỏi

Tiêu đề:
Tiêu để không được bỏ trống
Họ và tên:
Nhập họ và tên
Email:
Email không được bỏ trốngEmail định dạng không đúng
Nội dung:
Vui lòng nhập nội dung