08 3949 1039 - 0969 541 541
Thống kê truy cập
Thống kê truy cập

ONLINE: 23

Số lượt truy cập: 430975
Đối tác tiêu biểu
Quảng cáo

Hỏi đáp

Câu hỏi thường gặp

Câu hỏi:
Kê khai thuế GTGT dự án đầu tư

Trong trường hợp nào việc chuyển nhượng dự án đầu tư không phải kê khai, nộp thuế GTGT?


Trả lời:

Chào bạn!

Tại khoản 4, Điều 5 Thông tư số 219/2013/TT-BTC hướng dẫn không phải kê khai, nộp thuế GTGT đối với:

Tổ chức, cá nhân chuyển nhượng dự án đầu tư để sản xuất, kinh doanh hàng hóa, dịch vụ chịu thuế giá trị gia tăng cho doanh nghiệp, hợp tác xã.

Ví dụ: Công ty cổ phần P thực hiện dự án đầu tư xây dựng Nhà máy sản xuất cồn công nghiệp. Đến tháng 3/2014, dự án đầu tư đã hoàn thành được 90% so với đề án thiết kế và giá trị đầu tư là 26 tỷ đồng. Do gặp khó khăn về tài chính, Công ty cổ phần P quyết định chuyển nhượng toàn bộ dự án đang đầu tư cho Công ty cổ phần X với giá chuyển nhượng là 28 tỷ đồng. Công ty cổ phần X nhận chuyển nhượng dự án đầu tư trên để tiếp tục sản xuất cồn công nghiệp. Công ty cổ phần P không phải kê khai, nộp thuế GTGT đối với giá trị dự án chuyển nhượng cho Công ty cổ phần X.

Trân trọng!


Gửi câu hỏi

Tiêu đề:
Tiêu để không được bỏ trống
Họ và tên:
Nhập họ và tên
Email:
Email không được bỏ trốngEmail định dạng không đúng
Nội dung:
Vui lòng nhập nội dung