08 3949 1039 - 0969 541 541
Thống kê truy cập
Thống kê truy cập

ONLINE: 31

Số lượt truy cập: 430975
Đối tác tiêu biểu
Quảng cáo

Hỏi đáp

Câu hỏi thường gặp

Câu hỏi:
Kê khai, kỳ tính thuế TNDN

Trường hợp doanh nghiệp nộp thuế theo phương pháp kê khai, kỳ tính thuế được quy định như thế nào?


Trả lời:

Chào bạn!

Tại khoản 2, Điều 3 của TT số 78/2014/TT-BTC hướng dẫn:

Kỳ tính thuế được xác định theo năm dương lịch. Trường hợp doanh nghiệp áp dụng năm tài chính khác với năm dương lịch thì kỳ tính thuế xác định theo năm tài chính áp dụng. Kỳ tính thuế đầu tiên đối với doanh nghiệp mới thành lập và kỳ tính thuế cuối cùng đối với doanh nghiệp chuyển đổi loại hình doanh nghiệp, chuyển đổi hình thức sở hữu, sáp nhập, chia tách, giải thể, phá sản được xác định phù hợp với kỳ kế toán theo quy định của pháp luật về kế toán.

Trân trọng!


Gửi câu hỏi

Tiêu đề:
Tiêu để không được bỏ trống
Họ và tên:
Nhập họ và tên
Email:
Email không được bỏ trốngEmail định dạng không đúng
Nội dung:
Vui lòng nhập nội dung